PV GAS tài trợ 3,7 tỷ đồng xây dựng Trường mầm non xã Tiên Hội, Đại Từ, Thái Nguyên
Tham dự buổi lễ khánh thành, về phía Tập đoàn Dầu khí Việt Nam (PVN) có đồng chí Đỗ Chí Thanh - Phó Tổng Giám đốc PVN. Về phía đơn vị tài trợ Tổng công ty Khí Việt Nam (PV GAS) có đồng chí Nguyễn Văn Hùng – Chủ tịch Công đoàn Tổng công ty. Về phía chính quyền địa phương có đồng chí Phạm Quang Anh - Chủ tịch UBND huyện Đại Từ, cùng ban lãnh đạo huyện, lãnh đạo xã, các cô giáo, đại diện phụ huynh và các cháu nhi đồng nhà trường.
![]() |
Công trình trường học mới khang trang, sạch đẹp |
Công trình Trường mầm non xã Tiên Hội có tổng mức đầu tư toàn bộ công trình khoảng 4 tỷ đồng, trong đó PV GAS tài trợ 3,7 tỷ đồng để đầu tư xây dựng và mua sắm trang thiết bị phục vụ dạy và học. Ngôi trường mới là khối lớp học 2 tầng khang trang với 10 phòng học được cải tạo, sửa chữa từ khối phòng học cũ của trường THCS xã Tiên Hội, cùng với đó là việc đầu tư xây mới thêm khu hiệu bộ, cổng, hàng rào, sân trường. Toàn bộ công trình mới được trang bị đầy đủ các trang thiết bị cần thiết phục vụ tốt cho việc dạy và học của cô trò nhà trường.
![]() |
Nghi thức cắt băng khánh thành trường |
Tại buổi lễ bàn giao công trình, đồng chí Phạm Quang Anh – Chủ tịch UBND huyện Đại Từ đã thay mặt lãnh đạo và nhân dân địa phương phát biểu ghi nhận và cảm ơn sự quan tâm hỗ trợ của PVN, PV GAS để địa phương có thêm ngôi trường mầm non mới khang trang, sạch đẹp, giải quyết kịp thời nhu cầu cơ sở vật chất cho giáo dục ở địa phương.
![]() |
Đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Chủ tịch Công đoàn PV GAS phát biểu tại Lễ khánh thành Trường |
P.V