“Mái ấm Công đoàn” đến với đoàn viên PV Power
Dự lễ trao tặng có đồng chí Nguyễn Mạnh Kha - Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Phó Chủ tịch Thường trực CĐ DKVN; cùng đại diện các ban/Văn phòng CĐ DKVN và đại diện lãnh đạo Công đoàn PV Power.
Với sự hỗ trợ và quan tâm của CĐ DKVN, Công đoàn PV Power, gia đình các đoàn viên PV Power có hoàn cảnh khó khăn là gia đình anh Dương Thanh Bình, anh Nguyễn Thanh Hải và anh Phan Thế Quyền được trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn”.
![]() |
![]() |
![]() |
Phó Chủ tịch Thường trực CĐ DKVN Nguyễn Mạnh Kha và Công đoàn PV Power trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn” cho các đoàn viên. |
Đây là món quà vô cùng lớn lao và ý nghĩa cho các đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn giữa bao lo toan bộn bề trong cuộc sống; cũng là một trong các hoạt động xã hội chứa đựng ý nghĩa nhân văn sâu sắc, tinh thần tương thân, tương ái của CĐ DKVN thực hiện trong nhiều năm qua. Đồng thời, thể hiện sự quan tâm kịp thời của các cấp công đoàn đối với những đoàn viên còn khó khăn về nhà ở. Qua đó, góp phần động viên, khích lệ đoàn viên/người lao động phấn đấu vươn lên trong cuộc sống và hoàn thành tốt công việc của đơn vị.
Vũ Hải Nhi
-
[PetroTimesTV] Đổi mới tổ chức và hoạt động trong tình hình mới để tổ chức công đoàn ngày càng vững mạnh
-
Đại hội Công đoàn PVPGB lần thứ I nhiệm kỳ 2024-2028: "Khát vọng - Chuyên nghiệp - An toàn - Gắn kết"
-
PVI tổ chức thành công Hội nghị Người lao động năm 2024
-
Đoàn công tác Petrovietnam thăm hỏi, tặng quà các thương, bệnh binh tại Thuận Thành (Bắc Ninh)