Đoàn cơ sở Xí nghiệp Khí tổ chức chương trình “Một ngày làm lính cứu hoả” cho con em CBCNV
Chương trình “Một ngày làm lính cứu hoả” thu hút được sự quan tâm của toàn thể các cháu thiếu nhi và CBCNV trong đơn vị, mang đến cho các em nhỏ một trải nghiệm thú vị và bổ ích, giúp các em hiểu hơn về công việc của những người lính cứu hoả dũng cảm, đồng thời trang bị cho các em những kỹ năng cần thiết để bảo vệ bản thân trong các tình huống khẩn cấp.
![]() |
Các cháu thiếu nhi tập trung và theo dõi các thước phim về phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ. |
Một trong những hoạt động chính của chương trình lần này là buổi tuyên truyền về kỹ năng phòng cháy chữa cháy, kỹ năng thoát hiểm và cứu hộ thông qua các thước phim ngắn, giúp các em có cái nhìn trực quan hơn; bên cạnh đó là những hoạt động vui chơi, các tình huống giả định được các chú lính cứu hoả hướng dẫn cụ thể và dễ hiểu về cách xử lý khi xảy ra cháy, cách thoát hiểm an toàn.
![]() |
Các cháu thiếu nhi nhận quà và chụp ảnh cùng Ban tổ chức chương trình. |
![]() |
Tham gia các tình huống giả định khi xảy ra hoả hoạn và cách thoát hiểm. |
Không chỉ dừng lại ở lý thuyết, các em còn được trực tiếp trải nghiệm các trang thiết bị của lính cứu hoả. Các em đã được tham gia vào các hoạt động như leo lên xe thang, ngồi trên xe cứu hoả - một trải nghiệm mà các em chắc chắn sẽ không thể quên. Những chiếc xe thang và xe cứu hoả to lớn đã trở thành niềm yêu thích đặc biệt của các em, khi được tự mình ngồi vào ghế lái và nghe các chú lính cứu hoả kể chuyện về những cuộc cứu nạn đầy kịch tính.
![]() |
Hoạt động trải nghiệm thực tế xe thang và xe cứu hoả của các cháu thiếu nhi. |
![]() |
Tham gia công tác chữa cháy bằng các loại bình dưới sự hướng dẫn của PC07. |
Chương trình “Một ngày làm lính cứu hoả” không chỉ mang lại niềm vui cho các em nhỏ mà còn giúp các em hiểu hơn về công việc vất vả và đầy ý nghĩa của những người lính cứu hoả. Đây cũng là cơ hội để các bậc phụ huynh yên tâm hơn về kỹ năng tự bảo vệ của con em mình, đồng thời là dịp để cả gia đình cùng nhau tham gia và trải nghiệm những hoạt động bổ ích. Hy vọng rằng, qua chương trình này, các em không chỉ có một Ngày Quốc tế Thiếu nhi thật vui vẻ mà còn tích lũy được những kiến thức và kỹ năng quý báu, giúp các em trưởng thành hơn trong cuộc sống.
![]() |
Chụp ảnh lưu niệm phụ huynh và các chiến sĩ Phòng Cảnh sát Phòng cháy chữa cháy và Cứu nạn cứu hộ. |
P.V
![]() |
![]() |
-
Vietsovpetro tổ chức hội thảo “Ứng dụng giải pháp EAM trong ngành công nghiệp dầu khí”
-
Vietsovpetro hoàn thành giai đoạn 1 Dự án “Xây dựng hệ thống quản trị tri thức và phát triển nguồn nhân lực theo định hướng ESG”
-
Ngày hội Gia đình Vietsovpetro 2024 - Giữ lửa cho tương lai
-
Sinh viên Trường Đại học Bách khoa TP Hồ Chí Minh tham quan, kiến tập tại Vietsovpetro