Hành trình về nguồn nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ của Thủy điện Hủa Na
Hành trình về nguồn cũng nhằm triển khai sinh hoạt các chuyên đề “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng văn hóa, con người Việt Nam và văn hóa doanh nghiệp” và chuyên đề “Một đội ngũ, một mục tiêu” cho các đảng viên Nhà máy.
Trong khuôn khổ chương trình, đoàn tổ chức đến các “địa chỉ đỏ” như Nghĩa trang Liệt sĩ Trường Sơn (xã Linh Trường, huyện Gio Linh, tỉnh Quảng Trị); thành cổ Quảng Trị (xã Triệu Thành, huyện Triệu Phong, tỉnh Quảng Trị); cầu Hiền Lương (xã Hiền Thành, huyện Vĩnh Linh, tỉnh Quảng Trị) để dâng hương tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng hy sinh vì độc lập tự do của Tổ quốc, vì hạnh phúc của nhân dân; viếng mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp (huyện Quảng Trạch, tỉnh Quảng Bình);...
![]() |
Đoàn về nguồn của Thủy điện Hủa Na dâng hương tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Trường Sơn (Quảng Trị). |
Đồng thời, hành trình về nguồn của Đảng bộ Thủy điện Hủa Na cũng là hình thức tổ chức sinh hoạt chuyên đề về “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng văn hóa, con người Việt Nam và văn hóa doanh nghiệp” và chuyên đề “Một đội ngũ, một mục tiêu”. Đây là các chuyên đề được triển khai theo kế hoạch Sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị (Chỉ thị 05) khóa XII “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”. Ngoài ra, đánh giá kết quả 5 năm triển khai thực hiện Nghị quyết số 281-NQ/ĐU của Đảng ủy Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam về công tác truyền thông và văn hóa doanh nghiệp và triển khai việc học tập theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2024.
![]() |
Hành trình về nguồn của Đảng bộ Thủy điện Hủa Na nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). |
Trong hành trình về nguồn, các đồng chí đảng viên trong Đảng bộ Thủy điện cũng được tham quan các “địa chỉ đỏ”, tìm hiểu, lắng nghe những trận đánh khốc liệt và những câu chuyện xung quanh chặng đường trường kỳ kháng chiến của quân và dân ta. Qua đó, với niềm tự hào truyền thống anh hùng bất khuất của các thế hệ cha anh, hướng tập thể cán bộ, đảng viên, công nhân viên và người lao động Thủy điện Hủa Na ra sức thi đua học tập, rèn luyện, đoàn kết, thống nhất, không ngừng nỗ lực, chủ động, phấn đấu vượt qua những khó khăn, thách thức. Đồng thời, tiếp tục ra sức hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch được giao để xây dựng Thủy điện Hủa Na ngày càng phát triển và xây dựng Đảng bộ Thủy điện ngày càng trong sạch, vững mạnh.
T.L